วันที่ 22 กุมภาพันธ์ พ.ศ. 2566 ว่าที่ร้อยตรีศักดิ์ธรรมนุญ หงส์ทอง ครูกลุ่มสาระการเรียนรู้ภาษาไทย และนายติณณภัทร์ นาคม ครูกลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษาฯ โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา ได้นำนักเรียนเข้าร่วมการประกวดบรรยายธรรม ประจำปี พ.ศ. 2566 ณ ห้องประชุมประภาตธรรมานันท์ ตำบลเมืองเก่า อำเภอเมือง จังหวัดสุโขทัย โดยมีผลการประกวด คือ ได้รับรางวัลรองชนะเลิศอันดับที่ 2 ได้ไปต่อในระดับภาค จำนวน 1 คน และได้รับเกียรติบัตรเข้าร่วมโครงการฯ จำนวน 1 คน
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2023/02/บรรยายธรรม-709x1024.jpg)