วันที่ 4 กรกฎาคม พ.ศ. 2565 นายสุทน ทับจาก ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา เป็นประธานเปิดกิจกรรมค่ายคุณธรรม ตามโครงการพัฒนาคุณธรรม จริยธรรม และค่านิยมที่พึงประสงค์ ของนักเรียนระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 2 เพื่อให้นักเรียนมีคุณลักษณะที่พึงประสงค์ตามหลักสูตรและค่านิยมที่ดีงาม ปลูกฝังคุณธรรมจริยธรรม “วินัย พอเพียง สุจริต จิตอาสา”และค่านิยมหลัก12ประการ มีความเอื้ออาทรต่อผู้อื่นและกตัญญูกตเวทีต่อผู้มีพระคุณ ยอมรับความคิดและวัฒนธรรมที่แตกต่าง ตระหนัก รู้คุณค่า ร่วมอนุรักษ์ และพัฒนาสิ่งแวดล้อม ณ หอประชุมเกตุเพชร โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา
เนื้อหาที่เกี่ยวข้อง
สหกรณ์ออมทรัพย์ครูสุโขทัย ขอความอนุเคราะห์ใช้สถานที่ในการประชุม
วันที่ 31 สิงหาคม 25…
ต้อนรับ ว่าที่ร้อยตรีวิษณุ อินทร์ปาน รองผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา
เมื่อวันที่ 26 ตุลาค…
ร่วมพิธีมอบหนังสือพระราชทานสารานุกรมไทยสำหรับเยาวชน
วันที่ ๑๓ ธันวาคม …