วันที่ 29 ธันวาคม พ.ศ. 2565 นายสารัตน์ พวงเงิน ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา จัดกิจกรรมตักบาตรข้าวสาร อาหารแห้ง และกิจกรรมส่งท้ายปีเก่าต้อนรับปีใหม่ ประจำปีการศึกษา 2565 เพื่อส่งเสริมประเพณีอันดีงาม และเป็นการสร้างขวัญกำลังใจ สร้างความสามัคคีในหมู่คณะ ณ บริเวณหน้าเสาธง และหอประชุมเกตุเพชร โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2023/01/วันปีใหม่-709x1024.jpg)