เมื่อวันที่ 4 กุมภาพันธ์ 2565 นายสุทน ทับจาก ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา มอบหมายให้งานวิชาการ จัดค่ายส่งเสริมทักษะกระบวนการทางวิทยาศาสตร์-คณิตศาสตร์ ระดับชั้นมัธยมศึกษาตอนปลาย โดยความร่วมมือ ของกลุ่มสาระการเรียนรู้วิทยาศาสตร์และเทคโนโลยี และกลุ่มสาระการเรียนรู้คณิตศาสตร์ โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา เพื่อเพิ่มทักษะความรู้ทางด้านวิชาการให้กับนักเรียนกลุ่มเน้นวิทยาศาสตร์ และในโอกาสนี้ คณะผู้บริหาร ให้เกียรติเยี่ยมชมค่ายฯ และให้กำลังใจนักเรียน ณ ห้องปฏิบัติการฟิสิกส์ เคมี ชีววิทยาคณิตศาสตร์ และฐานกิจกรรม โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา
เนื้อหาที่เกี่ยวข้อง
รัฐมนตรีว่าการประทรวงศึกษาธิการ พบผู้บริหาร ครูและบุคลากรทางการศึกษา ทั่วประเทศ
วันที่ 9 กันยายน 256…
ประชุมข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา ประจำเดือนกุมภาพันธ์
เมื่อวันที่ 19 กุมภา…
รณรงค์ต่อต้านยาเสพติด เนื่องในวันต่อต้านยาเสพติดโลก
เมื่อวันที่ 24 มิถุน…