วันที่ ๒๗ กรกฎาคม ๒๕๖๖ คณะครู บุคลากรทางการศึกษา และนักเรียนโรงเรียนกงไกรลาศวิทยาระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ ๒ ได้เข้าร่วมกิจกรรมทัศนศึกษาตามหลักปรัชญาของเศรษฐกิจเพียง โดยเข้าศึกษาเรียนรู้ตามแหล่งเรียนรู้ต่างๆ เช่น วัดหนองโพ บึงบอระเพ็ด อุทยานสวรรค์ พาสานอาคารสัญลักษณ์ต้นน้ำเจ้าพระยา ทั้งนี้เพื่อเป็นการเพิ่มพูนประสบการณ์ในการเรียนรู้ และสัมผัสประสบการณ์จากสถานที่จริง ณ จังหวัดนครสวรรค์
เนื้อหาที่เกี่ยวข้อง
ประชุมผู้ปกครองประจำภาคเรียนที่ 2 ปีการศึกษา 2564
ในวันที่ 3 ธันวาคม 2…
โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา เตรียมความพร้อมสำหรับการเปิดภาคเรียนที่ 1 ปีการศึกษา 2564
วันที่ 11 มิถุนายน 2…
การประชุมหัวหน้างาน หัวหน้าระดับ หัวหน้ากลุ่มสาระ และผู้เกี่ยวข้อง
วันที่ 16 มิถุนายน พ…