วันที่ 15 มิถุนายน พ.ศ. 2565 นายสุทน ทับจาก ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศ มอบหมายให้ นางสมพร สินสมุทร ผู้ช่วยผู้อำนวยการกลุ่มอำนวยการ เป็นประธานในการเปิดพิธีเข้าประจำหมู่และรับเข็มเครื่องหมายยุวกาชาด ประจำปี 2565 ถวายความจงรักภักดีในวโรกาสพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวฯ องค์อุปถัมภกสภากาชาดไทย และถวายพระพร วันเฉลิมพระชนมพรรษาสมเด็จพระนางเจ้าพระบรมราชินีนาถ องค์อุปนายิกา สภากาชาดไทย ณ ฐานกิจกรรม ชั้น ม.2 โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา
เนื้อหาที่เกี่ยวข้อง
กิจกรรมส่งเสริมวัฒนธรรมการไหว้ของไทย น้องไหว้พี่ พี่รับไหว้น้อง
สภานักเรียนโรงเรียนก…
จิตอาสา ช่วยงานผูกพัทธสีมา ปิดทองฝังลูกนิมิต
เมื่อวันที่ 4-7 กุมภ…
รัฐมนตรีว่าการประทรวงศึกษาธิการ พบผู้บริหาร ครูและบุคลากรทางการศึกษา ทั่วประเทศ
วันที่ 9 กันยายน 256…