วันที่ 16 ตุลาคม 2565 นายสารัตน์ พวงเงิน ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร คณะครู บุคลากรทางการศึกษา โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา ร่วมงานทอดกฐินสามัคคี ณ วัดศรีเมือง ตำบลไกรกลาง อำเภอกงไกรลาศ จังหวัดสุโขทัย ซึ่งเป็นประเพณีที่สำคัญของพุทธศาสนิกชนอย่างหนึ่ง นิยมทำกันตั้งแต่วันแรมค่ำเดือนสิบเอ็ด ไปจนถึงกลางเดือนสิบสอง
เนื้อหาที่เกี่ยวข้อง
นักศึกษาวิชาทหารจิตอาสาเข้าร่วมโครงการปล่อยพันธุ์ปลา
เมื่อวันที่ ๒๒ มิถุน…
การประชุมข้าราชการและบุคลากรทางการศึกษา ครั้งที่ 6/2564
วันที่ 9 กันยายน 256…