วันที่ ๕ มีนาคม ๒๕๖๖ นายสารัตน์ พวงเงิน ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา มอบหมายให้ นางสมพร สินสมุทร ครูกลุ่มสาระการเรียนรู้สังคมศึกษา ศาสนาและวัฒนธรรม นำนักเรียนโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา ร่วมพิธีแห่ผ้าไตรพิเศษ ในโครงการบรรพชาอุปสมบทพระภิกษุสามเณรเฉลิมพระเกียรติพระบาทสมเด็จพระปรเมนทรรามาธิบดีศรีสินทร มหาวชิราลงกรณพระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว เพื่อแสดงออกซึ่งความจงรักภักดีต่อสถาบันพระมหากษัตริย์ และเป็นการส่งเสริมพระพุทธศาสนา วัฒนธรรมประเพณีอันดีงาม ที่จะก่อให้เกิดความรัก ความสามัคคีในหมู่คณะสืบต่อไป ณ ศาลาการเปรียญ วัดกงไกรลาศ
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2023/03/บรรพชาอุปสมบทนาคหมู่เฉลิมพระเกียรติ-709x1024.jpg)