วันที่ 1 ธันวาคม พ.ศ. 2565 นายสารัตน์ พวงเงิน ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา พร้อมด้วยนายจีระศักดิ์ พวงขจร ผู้กำกับวิชาทหาร และนักศึกษาวิชาทหารชั้นปีที่ 2 ร่วมโครงการปล่อยพันธุ์ปลา เพื่ออนุรักษ์ และเป็นแหล่งเพาะพันธุ์ของหมู่ 4 บ้านแป้ง โดยมีนายสุพัฒน์ ศรีสวัสดิ์ นายอำเภอกงไกรลาศ เป็นประธานเปิดโครงกา
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2022/12/ปล่อยปลา-709x1024.jpg)