เมื่อวันที่ ๑๕ สิงหาคม พ.ศ.๒๕๖๖ นายสารัตน์ พวงเงิน ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา มอบหมายให้นางนวนิตย์ เด่นสมบูรณ์ นำประธานสภานักเรียน และรองประธานสภานักเรียนโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา เข้าร่วมอบรม
เชิงปฏิบัติการพัฒนากิจกรรมสร้างเสริม ประชาธิปไตยในโรงเรียน “สภานักเรียน” ประจำปี ๒๕๖๖ เพื่อส่งเสริมการพัฒนา
กิจกรรมสภานักเรียนให้เกิดผลชัดเจนอย่างเป็นรูปธรรม ณ หอประชุม ๑๐๙ ปี โรงเรียนสุโขทัยวิทยาคม
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2024/03/1000013479.jpg)