วันที่ ๑๖ มิถุนายน ๒๕๖๖ นายสารัตน์ พวงเงิน ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา พร้อมด้วยคณะผู้บริหารและคณะครูระดับชั้นมัธยมศึกษาตอนปลาย ร่วมกับอำเภอกงไกรลาศ เชิญชวนคณะครู และนักเรียนโหลดแอปพลิเคชัน ThaID (Thai Digital Identity) เพื่อใช้สำหรับพิสูจน์และยืนยันตัวตนการใช้บริการของภาครัฐและเอกชนในโลกดิจิทัลที่เปรียบเสมือนการยื่นบัตรประจำตัวประชาชนดิจิทัลเพื่อแสดงตัวตนในการขอรับบริการต่างๆในระบบดิจิทัลที่สะดวก และรวดเร็วในการใช้บริการต่างๆ ของภาครัฐ
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/6-709x1024.jpg)