วันที่ ๑๖ มิถุนายน ๒๕๖๖ นายสารัตน์ พวงเงิน ผู้อำนวยการโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา มอบหมายให้ นางสาวศศิพร จันทร์ศรี ครูโรงเรียนกงไกรลาศวิทยา พร้อมตัวแทนนักเรียนเข้าร่วมอบรมเชิงปฏิบัติการ “ทักษะปีนผาขั้นพื้นฐาน” ประจำปี ๒๕๖๖ ระหว่างวันที่ ๑๔-๑๖ มิถุนายน ๒๕๖๖ ณ สนามกีฬาปีนหน้าผา มหาวิทยาลัยการกีฬาแห่งชาติ วิทยาเขตสุโขทัย
![](https://www.kl.ac.th/wp-content/uploads/2023/06/7-709x1024.jpg)