ในวันที่ ๒๔ กุมภาพันธ์ ๒๕๖๔ ชมรมต้นกล้าต้นกล้าทำดีศรีกงไกรลาศ โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา ได้ดำเนินกิจกรรม Share With Love 2021 จากรัก สู่ รัก ภารกิจที่ ๒ ช่วงเช้านางมะลิวัลย์ ทองอิน และนางสาวสายทิพย์ อ๊อดพันธ์ ครูที่ปรึกษาชมรมและสมาชิกร่วมสวดมนต์เจริญภาวนา ณ ห้องศูนย์การเรียนรู้ตามหลักปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียง โรงเรียนกงไกรลาศวิทยา ช่วงเย็นแต่ละทีมแบ่งหน้าที่ช่วยกันดูแลศาสนสถาน ๒ แห่ง คือวัดศรีเมืองและวัดดอนประดู่ อำเภอกงไกรลาศ จังหวัดสุโขทัย
เนื้อหาที่เกี่ยวข้อง
ศึกษาดูงานของปราชญ์ชาวบ้าน นายสุทิน ทองเอ็ม หรือ “จ่าก้อง”
เมื่อวันที่ 2 มีนาคม…
อบรมแนวทางการออกแบบนวัตกรรมแผนการจัดการเรียนรู้Active Learning ด้วยกระบวนการ GPAS ๕ Step
วันที่ ๒๑ มกราคม ๒๕๖…
ประชุมคณะครูและบุคลากรทางการศึกษา ประจำเดือนธันวาคม
เมื่อวันที่ 21 ธันวา…